PDF Download
ประกาศรายชื่อผู้สีสิทธิ์เข้าศึกษาต่อปี63
************************************************************************************************************************************
ประกาศวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีมหาสารคาม
เรื่อง ประกาศรายชื่อนักเรียน ที่มีสิทธิ์เข้าศึกษาต่อวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีมหาสารคาม ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓
ตามที่วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีมหาสารคามได้ประกาศรับสมัครนักเรียน นักศึกษา และบุคคลทั่วไปที่สนใจเข้าศึกษาต่อในระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.) และระดับปริญญาตรี ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓ ทั้งระบบสมัครด้วยตนเองและระบบออนไลน์ บัดนี้การรับสมัครได้เสร็จสิ้นแล้ว วิทยาลัยฯ จึงขอประกาศรายชื่อผู้มีสิทธิ์เข้าศึกษาต่อในสาขาวิชาต่าง ๆ ดังนี้
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาพืชศาสตร์ สาขางานพืชสวน (ARAVA)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นายกิตติคุณ | ศรีสังข์ |
๒ | นายเกียรติศักดิ์ | มรุพงศ์ |
๓ | นายธนา | มุขภักดี |
๔ | นายธวัชชัย | มาลีวรสิทธิ์ |
๕ | นายธีรภัทร | จุปะมะนะ |
๖ | นายกฤษดา | อันเบ้า |
๗ | นายณัฐชนน | จันทร์สมารถ |
๘ | นายณัฐพล | โตนวุธ |
๙ | นายพิเชษฐ์ | หงษ์สีทอง |
๑๐ | นายภาสกร | ขอห้อมกลาง |
๑๑ | นายภิธิพงษ์ | สุขเสมอ |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาพืชศาสตร์ สาขางานพืชสวน (ในวิทยาลัย)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นางสาวเกวลิน | มาสยา |
๒ | นางสาวจารุวรรณ | บุญโท |
๓ | นางสาวเจนจิรา | นาหนองตูม |
๔ | นางสาวธนภัทร | วิยะบุตร |
๕ | นางสาวธัญญลักษณ์ | ปุผาลา |
๖ | นางสาวธัญญาพร | กลับศรี |
๗ | นางสาวธิดารัตน์ | เยาวนิตย์ |
๘ | นางสาวนิรบล | ศิลาแสง |
๙ | นางสาวนิราวรรณ | ศรีรงค์ |
๑๐ | นางสาวนิศรา | บูราณศรี |
๑๑ | นางสาวบุญธิชา | เพชรกัณหา |
๑๒ | นางสาวปาลิตา | แท่นพลหวล |
๑๓ | นางสาวปิยาพร | ไปนา |
๑๔ | นางสาวพรพิมล | พลางวัน |
๑๕ | นางสาวไพพันณี | ภูสีสม |
๑๖ | นายยุทธกร | ปิดตังถาเน |
๑๗ | นางสาวยุวดี | ธรรมศรี |
๑๘ | นางสาวรัชนีกร | จันทร์สุวรณ์ |
๑๙ | นางสาววนิดา | ปิดตาระโต |
๒๐ | นางสาววรดา | สอนซ้าย |
๒๑ | นายสหรัฐ | สาทิพจัทนทร์ |
๒๒ | นางสาวสาลิกา | เหล่าโคตร |
๒๓ | นางสาวสุชาดา | พันธ์ศรี |
๒๔ | นางสาวสุธาริณี | จันทะโชติ |
๒๕ | นางสาวสุนันทา | ถือมาลา |
๒๖ | นายอดิเทพ | แขนสูงเนิน |
๒๗ | นางสาวอภัสดาพร | ราชบัณฑิต |
๒๘ | นายเอกราช | ปินะถา |
๒๙ | นายพลาธิป | อัตถากร |
๓๐ | นายประทาน | คมสันเทียะ |
๓๑ | นางสาวยานิสา | เปรียบสม |
๓๒ | นางสาวปณิดา | ชงขุนทด |
๓๓ | นางสาวฟ้าใส | บุญใจ |
๓๔ | นางสาวเฟื่องฟ้า | ประทุมเทพ |
๓๕ | นางสาวอรอุมา | โนรีรัตน์ |
๓๖ | นางสาวพุทธชาติ | ดอยบรรจบ |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาพืชศาสตร์ สาขางานพืชสวน (เรือนจำ)
|
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาพืชศาสตร์ สาขางานพืชไร่ (มิตรผล) (ทวิภาคี)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นายธนวัตร | ชนะชัยสิงห์ |
๒ | นายบุญฤทธิ์ | เปรมปรี |
๓ | นายภูวนัย | พงษ์กล้าศึก |
๔ | นายภูวเนศ | พงษ์กล้าศึก |
๕ | นายรักชาติ | แสงดี |
๖ | นายศราวุฒิ | ผัดเหวิ้น |
๗ | นายศุภกร | ศรีรังษ์ |
๘ | นายศุภกรณ์ | สอนไสย |
๙ | นายสหชาติ | อัฐปัน |
๑๐ | นายอิทธิพล | อินธิแสง |
๑๑ | นายคีตภัทร | บุตรจันทร์ |
๑๒ | นายพุทธกร | สืบกินนอน |
๑๓ | นายวีระพล | สนธิระ |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาสัตวศาสตร์ สาขางานการผลิตสัตว์
|
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาช่างกลเกษตร สาขางานเครื่องจักรกลเกษตร (ทวิภาคี)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นางสาวนาฏอนงค์ | พูนเอก |
๒ | นายอานนท์ | แสนละคร |
๓ | นายเอกรินทร์ | คำชัย |
๔ | นายภูบดินทร์ | พรมนวล |
๕ | นายจิระศักดิ์ | บุญโกมุด |
๖ | นายดนุพร | ทับอาษา |
๗ | นายธนพัฒน์ | บุญเอิบ |
๘ | นายนัฐพล | อามาตย์สมบัติ |
๙ | นายวรวุฒิ | เสนาเทพ |
๑๐ | นายวิโรจน์ | ไกรรักษ์ |
๑๑ | นายวีระพล | ขุลี |
๑๒ | นายวุฒินันท์ | ประทุมชัย |
๑๓ | นายศุภกิจ | อินทิวงศ์ |
๑๔ | นายศุภวิชญ์ | ขันชะพัฒน์ |
๑๕ | นายเอกพันธุ์ | หารประชุม |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาอุตสาหกรรมเกษตร สาขางานอุตสาหกรรมเกษตร (ทวิภาคี)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นายจักรกฤษณ์ | เสนปอภาร |
๒ | นางสาวจีราพร | เชื้อกุล |
๓ | นายชัชวาล | เกษนอก |
๔ | นางสาวประภานิช | พันธุเมต |
๕ | นายภูวเนตร | มุตายา |
๖ | นางสาวรสสุคนธ์ | ทับทิมหิน |
๗ | นางสาวรุจิดา | ธาระทรัพย์ |
๘ | นางสาววิชุดา | ขาวหยวก |
๙ | นายสุริยา | ด้วงคำจันทร์ |
๑๐ | นายพงศธร | แสงจันทร์ |
๑๑ | นายชาคริต | ยั่งยื่น |
๑๒ | นางสาวนริศรา | เทียกนา |
๑๓ | นายนิติพล | อะโน |
๑๔ | นายปรัชญา | จันทร์นวล |
๑๕ | นางสาวปิยะดา | มาวงแหวน |
๑๖ | นางสาวพิไลวรรณ | มัดตา |
๑๗ | นางสาวอริษา | ละเอียด |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาบริหารธุรกิจ สาขาวิชาการบัญชี สาขางานการบัญชี (ทวิภาคี)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นางสาวชิตราพร | นามมูลตรี |
๒ | นางสาวญาดาประภา | ปรือปรัก |
๓ | นางสาวณฐิยา | ศรีโยแก้ว |
๔ | นางสาวสุภาคินี | บุญพิคำ |
๕ | นางสาวน้ำฝน | ขะจรไชยา |
๖ | นางสาวนิธิพร | ยุทธไกร |
๗ | นางสาวสิริโสภา | แก้วสิทธิ์ |
๘ | นางสาวเยาวลักษณ์ | รักภักดี |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาบริหารธุรกิจ สาขาวิชาเทคโนโลยีธุรกิจดิจิทัล สาขางานธุรกิจดิจิทัล
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นางสาวรสสุคนธ์ | ฆารไชย |
๒ | นายกล้าณรงค์ | ทัพขาว |
๓ | นางสาวปิยพร | กองเกิด |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นสูง (ปวส.)
ประเภทวิชาอุตสาหกรรมท่องเที่ยว สาขาวิชาการโรงแรม สาขางานบริการอาหารและเครื่องดื่ม (ทวิภาคี)
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นางสาวโชติมา | รัฐไชย |
๒ | นางสาวตุ๊กตา | โนมะยา |
๓ | นางสาวพรชิตา | พันสุดน้อย |
๔ | นายพิชิตชัย | มณีโชติ |
๕ | นายรัฐพล | จันมาลา |
๖ | นางสาววันวิษา | เวชโช |
๗ | นางสาวศรัณย์ | มูลวงศ์ |
๘ | นางสาวกรกต | มณีเนตร |
๙ | นางสาวกาญจนา | เถื่อนแสง |
๑๐ | นางสาวจันทกานต์ | พรมธิดา |
๑๑ | นายนพดล | ภูครองทอง |
๑๒ | นางสาวพนิดา | นาทัน |
๑๓ | นางสาววรรณวิษา | ศิลาคำ |
๑๔ | นางสาวอัสมา | บุหงา |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ สาขางานพืชศาสตร์
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นายกฤษณา | พลเสนา |
๒ | นายคมสัน | เขตมนตรี |
๓ | นางสาวจิดาภา | วันทองสุข |
๔ | นางสาวจุฑามาศ | จารย์โพธิ์ |
๕ | นายณัฐกิตติ์ | หนึ่งชนะ |
๖ | นายณัฐชานันท์ | กุณโฮง |
๗ | นางสาวธัญกมล | ยังกลาง |
๘ | นางสาวธิดารัตน์ | กวนศรีรักษ์ |
๙ | นายนนทวัฒน์ | แก้วเก็บคำ |
๑๐ | นางสาวนิชานันท์ | สิงห์ทอง |
๑๑ | นายเนติธร | การบรรจง |
๑๒ | นายบัญชา | ราชบัณดิส |
๑๓ | นายปิยะชาติ | ดีด่านค้อ |
๑๔ | นางสาวพลอยชมพู | พรหมบุตร |
๑๕ | นางสาวพัชราภรณ์ | เนียนไธสง |
๑๖ | นายพิชิตพงษ์ | เกตุนิคม |
๑๗ | นายภานุรุจ | โสดาปัดชา |
๑๘ | นายภูริ | เทียนทองมา |
๑๙ | นายภูวดล | จันทร์นอก |
๒๐ | นางสาววราภรณ์ | อุทัยวัน |
๒๑ | นายวีระจิตร | แก้วสีขาว |
๒๒ | นายศุภรากรณ์ | มาตรา |
๒๓ | นายสิทธิพงศ์ | น้อยเทศ |
๒๔ | นายสุวิทย์ | ดวงอัน |
๒๕ | นายอมรภาพ | เฉลิมพล |
๒๖ | นางสาวอมรรัตน์ | สวินชัย |
๒๗ | นางสาวอรษา | ไชยนอก |
๒๘ | นางสาวอัจฉรา | แจ่มสุวรรณ |
๒๙ | นางสาวอาจารียา | รักษ์วงศ์ |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ สาขางานสัตวศาสตร์
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นายกฤษฎา | คำแสนกุล |
๒ | นายกฤษณศักดิ์ | ปาสารักษ์ |
๓ | นายกฤษดา | เสนาราช |
๔ | นายกิตติภูมิ | จันทรสมบัติ |
๕ | นางสาวเครือนรินทร์ | พุดหล่า |
๖ | นายจตุพล | รอดผจญ |
๗ | นางสาวชนนันท์ | สิมศิริวัฒน์ |
๘ | นางสาวชลิดา | ปานกล่อม |
๙ | นายไชยพร | บุญประจง |
๑๐ | นางสาวณัฎฐธิดา | หลอดเพ็ชร |
๑๑ | นายณัฐวุฒิ | จันหนองหว้า |
๑๒ | นายทรงพล | ธรรมนิยม |
๑๓ | นางสาวธนพร | ไพราม |
๑๔ | นางสาวธนวรรณ | ไพราม |
๑๕ | นายปรีชา | เอื้อไธสง |
๑๖ | นายภูผา | ภูผิวโคก |
๑๗ | นายรพีภัทร | สีโสดา |
๑๘ | นายรัฐศาสตร์ | ลายโถ |
๑๙ | นางสาววรนุช | แฝงด่านกลาง |
๒๐ | นายวีรภัทร์ | ปันดี |
๒๑ | นางสาวศิรินญาภรณ์ | ปิตฝ่าย |
๒๒ | นางสาวสุภาวรรณ | ภูหลวง |
๒๓ | นายสุวินัย | พาหนวด |
๒๔ | นางสาวอัจฉราฟ้า | ท้าวสุวรรณ์ |
๒๕ | นางสาวอัจฉริยา | งามพรม |
๒๖ | นายอาทิตย์ | อุปนันท์ |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ สาขางานช่างเกษตร
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นายจักรภัทร | นิละพันธ์ |
๒ | นายเจษฎาวุฒิ | ศิริเมืองจันทร์ |
๓ | นายชิษณุพงศ์ | นิโคล์ |
๔ | นายณัฐชานนท์ | เพชรแสงสว่าง |
๕ | นายไตรภพ | วรรณพฤติ |
๖ | ทิฐินันท์ | ดรประชุม |
๗ | นายธนาวัตร | สุมรินทร์ |
๘ | นายธีรกานต์ | แสงขุรัง |
๙ | นายภาณุวัฒน์ | พิเพก |
๑๐ | นายภาณุวัฒน์ | พระริต |
๑๑ | นายมโนปกรณ์ | ไชยคีรี |
๑๒ | นายมานพ | บุญใบ |
๑๓ | นายวชิระ | โมครัตน์ |
๑๔ | นายวิฒเนศ | มุมขุนทด |
๑๕ | นายสิรภัทร | ขันชะพัฒน์ |
๑๖ | นายอรรณพ | สอนใจ |
๑๗ | นายก้องภพ | แก้วมาต |
๑๘ | นายจักรภัทร | ทัพธานี |
๑๙ | นายจักรินทร์ | วงศรี |
๒๐ | นายฐาปนา | อุทาภักดี |
๒๑ | นางสาวฐิตาภา | ทรงทิพย์ |
๒๒ | นายธันวา | โสฤทธิ์ |
๒๓ | นางสาวธิดารัตน์ | กันยา |
๒๔ | นางสาวนฤมล | นนศรีราช |
๒๕ | นางสาวภัทราภรณ์ | ริจะนัง |
๒๖ | นายภูวสิต | กุญชโร |
๒๗ | นายโภภาคิน | สุดสังข์ |
๒๘ | นายยุทธพิชัย | ศรีคุณ |
๒๙ | นายวรกานต์ | รักษาสัตย์ |
๓๐ | นายวรชิต | ช่างริน |
๓๑ | นายวรรณชัย | มูลผลึก |
๓๒ | นายวสุพล | ศรีบุญเรือง |
๓๓ | นายอภิรักษ์ | ชาวงค์ |
๓๔ | นายศิรศักดิ์ | นันทพล |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.)
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ สาขางานอุตสาหกรรมเกษตร
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | ||
๑ | นางสาวกรวิภา | วิมานรัมย์ | |
๒ | นายกิตตินันท์ | คลังทอง | |
๓ | นายคมชาญ | มาลาหอม | |
๔ | นางสาวจุฬาลักษณ์ | เทียบฤทธิ์ | |
๕ | นายเจตพล | พงสุพาน | |
๖ | นางสาวชลธร | คงทอง | |
๗ | นายชัยวรุตม์ | พลพงษ์ | |
๘ | นายณัฐนนท์ | แสดคง | |
๙ | นายณัฐวุฒิ | ขอห้อมกลาง | |
๑๐ | นายธนพัฒน์ | ศรีชินเลิศ | |
๑๑ | นายนวพร | จุติรักษ์ | |
๑๒ | นายปริวัฒน์ | กองโกย | |
๑๓ | นางสาวพรนภา | โพธิ์ทอง | |
๑๔ | นางสาวพัชรินทร์ | บำรุงรส | |
๑๕ | นายพิเชษไชย | เทียมเทศแก้ว | |
๑๖ | นายพีระพร | แสงราม | |
๑๗ | นางสาวรัตติกานต์ | แพนสมบัติ | |
๑๘ | นายวรภัทร | กลางโบราณ | |
๑๙ | นายวีรภาพ | เจริญใจ | |
๒๐ | นายอภิสิทธิ์ | เถื่อนหงษา | |
๒๑ | นายกิติภูมิ | ทองสุขเพิ่ม | |
๒๒ | นายธีรศักดิ์ | คะสุวรรณ | |
๒๓ | นางสาวนิพัทธา | ทองคำรัตน์ | |
๒๔ | นางสาวเนรัญชรา | สีดาทอง | |
๒๕ | นายปฏิภาณ | พหลทัพ | |
๒๖ | นางสาวพรชิตา | โพธิ์โน | |
๒๗ | นางสาวพรทิชา | ทองเหลือ | |
๒๘ | นางสาวพรรณวดี | ภูมิดรชัย | |
๒๙ | นายลัทธิวีร์ | บุญทิพย์ | |
๓๐ | นางสาววรรณภา | อันสุทะ | |
๓๑ | นายวิชัย | ศรีสมบัติ | |
๓๒ | นางสาววิภาวรรณ | พิมพ์จำปา | |
๓๓ | นายสุชาติ | สุขรัตน์ | |
๓๔ | นางสาวอมรทิพย์ | มหาโคตร | |
๓๕ | นางสาวอรกมล | อำพล | |
๓๖ | นายโอฆวัฒน์ | คุณพรม | |
๓๗ | นางสาวอัมรินทร์ | หอมดวง |
|
ประเภทวิชาพาณิชยกรรม สาขาวิชาการบัญชี สาขางานการบัญชี
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นางสาวดวงฤทัย | บุตตะโยธี |
๒ | นางสาวนภัสกรณ์ | วโรร |
๓ | นางสาวบุบษญา | คำวิสิทธิ์ |
๔ | นางสาวพรสินี | ชัยลิ้นฟ้า |
๕ | นางสาวพลอยพรรณ | บุราณรมย์ |
๖ | นายภูมิศักดิ์ | น้ำคำ |
๗ | นางสาวมณีวรรณ | อุ้ยพลทอง |
๘ | นางสาวรัตติกร | เขื่อนขัน |
๙ | นางสาวศกุนิชญ์ | ภูมิศักดิ์ |
๑๐ | นางสาวอารียา | นุสายรัมย์ |
๑๑ | นางสาวอัจฉราภรณ์ | ประกอบคำ |
๑๒ | นางสาวพิมพกานต์ | แซ่โล้ว |
๑๓ | นางสาวนภัสวรรณ | บุญเสริม |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.)
ประเภทวิชาพาณิชยกรรม สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ สาขางานคอมพิวเตอร์ธุรกิจ
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นางสาวกรพันธุ์ | มีบุญมาก |
๒ | นางสาวกันยารัตน์ | ปอสระเกตุ |
๓ | นางสาวกิตติญา | คำแก้ว |
๔ | นางสาวจิตสุภา | ปาณิกิจ |
๕ | นายนนทกรณ์ | สุวรรณศรี |
๖ | นางสาวนภัสสร | งามกลาง |
๗ | นางสาวปภาวรินทร์ | กระทุ่มขันธ์ |
๘ | นางสาวสุภาวดี | คำบุญเกิด |
๙ | นายบรรพต | วงษ์ใหญ่ |
๑๐ | นางสาวจารุวรรณ | ศรีสารคาม |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.)
ประเภทวิชาอุตสาหกรรมท่องเที่ยว สาขาวิชาการโรงแรม สาขางานการโรงแรม
ลำดับที่ | ชื่อ-สกุล | |
๑ | นางสาวชญาดา | เหล็กดีเศษ |
๒ | นายไชยวัฒน์ | โขลา |
๓ | นางสาวทิพรดา | เทพาขันธ์ |
๔ | นางสาวบุษราภรณ์ | คุณพรม |
๕ | นายปวิธ | ปุริโส |
๖ | นางสาวพจนีย์ | ทองมูล |
๗ | นางสาวพรสวรรค์ | สูงสังเขต |
๘ | นางสาวพัชรา | ล้านทองเหลือง |
๙ | นางสาวพุธิตา | ภูจอมจิตร |
๑๐ | นายภัทรบดินทร์ | รักษาภักดี |
๑๑ | นางสาวมนัสนันท์ | อนุสนธิ์ |
๑๒ | นางสาวลาวัลย์ | เก้าศักดา |
๑๓ | นางสาววนัชชา | ภูศรีสม |
๑๔ | นางสาววรดี | ยางงาม |
๑๕ | นางสาววันเพ็ญ | ระยาภักดิ์ |
๑๖ | นางสาววิชุดา | ภูศรีสม |
๑๗ | นางสาวศิริณัน | แสนสุทธิ |
๑๘ | นางสาวสุพรรษา | โพรส |
๑๙ | นางสาวสุรารักษ์ | พรหมแก้ว |
๒๐ | นางสาวอภิญญา | โพธิ์นอก |
๒๑ | นางสาวอมรรัตน์ | ปิดตังระภา |
๒๒ | นางสาวอุไรวรรณ | อิ่มเอม |
ระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพ (ปวช.) อศ.กช.
ประเภทวิชาเกษตรกรรม สาขาวิชาเกษตรศาสตร์ สาขางานการเกษตร
|
************************************************************************************************************************************
ให้นักเรียนที่มีรายชื่อตามประกาศนี้มารายงานตัว และรับการปฐมนิเทศ ตามวัน เวลา และสถานที่ ที่กำหนดตามกำหนดการแนบท้ายประกาศฉบับนี้ หากไม่มารายงานตัวถือว่าสละสิทธิ์
นักเรียนกลุ่ม อศ.กช. วิทยาลัยจะดำเนินการเกี่ยวกับการรายงานตัวในภายหลัง ยังไม่ต้องมารายงานตัวในระหว่างวันที่ ๙ – ๑๑ มิถุนายน ๒๕๖๓
ประกาศ ณ วันที่ ๒๕ พฤษภาคม ๒๕๖๓
(นายดุสิต สะดวก)
ผู้อำนวยการวิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีมหาสารคาม
กำหนดการ
การรายงานตัวและปฐมนิเทศนักเรียน นักศึกษาใหม่ ระดับชั้น ปวช.๑ , ระดับชั้น ปวส.๑ และปริญญาตรี
ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๓
วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีมหาสารคาม
ระหว่างวันที่ ๙ – ๑๑ มิถุนายน ๒๕๖๓
วัน/เดือน/ปี/เวลา | กิจกรรม | สถานที่ | ผู้รับผิดชอบ |
๙ มิถุนายน ๒๕๖๓ (แผนกวิชาพืชศาสตร์) ยอดผู้สมัครเรียน ปวช. และ ปวส. ๘๙ คน | |||
๐๘.๓๐–๑๐.๐๐ น. | รับรายงานตัวนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑ สาขาวิชาเกษตรศาสตร์
สาขางานพืชศาสตร์ และระดับชั้น ปวส.๑ สาขาวิชาพืชศาสตร์ |
หอประชุมสระพระพิรุณ |
ครูแผนกวิชาพืชศาสตร์ |
๑๐.๐๐–๑๑.๐๐ น. | ปฐมนิเทศนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑ สาขาวิชาเกษตรศาสตร์
สาขางานพืชศาสตร์ และระดับชั้น ปวส.๑ สาขาวิชาพืชศาสตร์ |
||
๙ มิถุนายน ๒๕๖๓ (แผนกวิชาสัตวศาสตร์) ยอดผู้สมัครเรียน ปวช. และ ปวส. ๖๕ คน | |||
๐๘.๓๐–๑๐.๐๐ น. | รับรายงานตัวนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑ สาขาวิชาเกษตรศาสตร์
สาขางานสัตวศาสตร์ และ ปวส.๑ สาขาวิชาสัตวศาสตร์ |
หอประชุมโดมคุ้มเกล้า |
ครูแผนกวิชาสัตวศาสตร์ |
๑๐.๐๐–๑๑.๐๐ น. | ปฐมนิเทศนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑ สาขาวิชาเกษตรศาสตร์
สาขางานสัตวศาสตร์ และระดับชั้น ปวส.๑ สาขาวิชาสัตวศาสตร์ |
||
๑๐ มิถุนายน ๒๕๖๓ (แผนกวิชาช่างกลเกษตร) ยอดผู้สมัครเรียน ปวช. และ ปวส. ๔๙ คน | |||
๐๘.๓๐–๑๐.๐๐ น. | รับรายงานตัวนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑ สาขาวิชาเกษตรศาสตร์
สาขางานช่างเกษตร และ ปวส.๑ สาขาวิชาช่างกลเกษตร |
หอประชุมสระพระพิรุณ |
ครูแผนกวิชาช่างกลเกษตร |
๑๐.๐๐–๑๑.๐๐ น. | ปฐมนิเทศนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑ สาขาวิชาเกษตรศาสตร์
สาขางานช่างเกษตร และระดับชั้น ปวส.๑ สาขาวิชาช่างกลเกษตร
|
||
๑๐ มิถุนายน ๒๕๖๓ (แผนกวิชาอุตสาหกรรมเกษตร) ยอดผู้สมัครเรียน ปวช. และ ปวส. ๕๔ คน | |||
๐๘.๓๐–๑๐.๐๐ น. | รับรายงานตัวนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑ สาขาวิชาเกษตรศาสตร์
สาขางานอุตสาหกรรมเกษตร และ ปวส.๑ สาขาวิชาอุตสาหกรรมเกษตร |
หอประชุมโดมคุ้มเกล้า
|
ครูแผนกวิชาอุตสาหกรรมเกษตร |
๑๐.๐๐–๑๑.๐๐ น. | ปฐมนิเทศนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑ สาขาวิชาเกษตรศาสตร์
สาขางานอุตสาหกรรมเกษตร และระดับชั้น ปวส.๑ สาขาวิชาอุตสาหกรรมเกษตร
|
||
๑๐ มิถุนายน ๒๕๖๓ (ปริญญาตรี สาขาเทคโนโลยีการผลิตสัตว์) ยอดผู้สมัครเรียน ๕ คน | |||
๐๘.๓๐–๑๐.๐๐ น. | รับรายงานตัวนักศึกษา ระดับปริญญาตรี สาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตสัตว์ | ห้องสำนักงาน ป.ตรี อาคารศูนย์วิทยบริการ | ครูไพฑูรย์และทีมงาน |
๑๑ มิถุนายน ๒๕๖๓ (แผนกวิชาบริหารธุรกิจ) ยอดผู้สมัครเรียน ปวช. และ ปวส. ๗๓ คน | |||
๐๘.๓๐–๑๐.๐๐ น. | รับรายงานตัวนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑
– สาขาวิชาพณิชยการ สาขางานการบัญชี สาขางานคอมพิวเตอร์ธุรกิจ – สาขาวิชาการโรงแรม สาขางานการโรงแรม และระดับชั้น ปวส.๑ สาขาวิชาการบัญชี สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ สาขาวิชาการโรงแรม
|
หอประชุมสระพระพิรุณ |
ครูแผนกวิชาบริหารธุรกิจ |
๑๐.๐๐–๑๑.๐๐ น. | ปฐมนิเทศนักเรียน นักศึกษา ระดับชั้น ปวช.๑
– สาขาวิชาพณิชยการ สาขางานการบัญชี สาขางานคอมพิวเตอร์ธุรกิจ – สาขาวิชาการโรงแรม สาขางานการโรงแรม และระดับชั้น ปวส.๑ สาขาวิชาการบัญชี สาขาวิชาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ สาขาวิชาการโรงแรม |
วิทยาลัยเกษตรและเทคโนโลยีมหาสารคาม
เอกสารหลักฐานที่นักเรียนจะต้องนำมาในวันรายงานตัว
- สำเนาใบระเบียนแสดงผลการเรียน (ปพ.๑ , รบ.๑) จำนวน ๑ แผ่น
- สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน นักเรียน จำนวน ๑ แผ่น
- สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน บิดา จำนวน ๑ แผ่น
- สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน มารดา จำนวน ๑ แผ่น
- สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน ผู้ปกครอง จำนวน ๑ แผ่น
- สำเนาทะเบียนบ้าน นักเรียน จำนวน ๑ แผ่น
- สำเนาทะเบียนบ้าน บิดา จำนวน ๑ แผ่น
- สำเนาทะเบียนบ้าน มารดา จำนวน ๑ แผ่น
- สำเนาทะเบียนบ้าน ผู้ปกครอง จำนวน ๑ แผ่น
- รูปถ่ายหน้าตรงไม่สวมหมวกและแว่นตา ขนาด ๑ x ๑.๕ นิ้ว ถ่ายไว้ไม่เกิน ๖ เดือน จำนวน ๒ แผ่น และลงชื่อกำกับหลังรูปถ่าย
หมายเหตุ ในวันรายงานตัวให้นักเรียนและผู้ปกครองสวมหน้ากากอนามัยตลอดเวลา และปฏิบัติตนตาม
มาตรการป้องกันการระบาดของโรคเชื้อไวรัสโคโรน่า ๒๐๑๙ (COVID๑๙) อย่างเคร่งครัด